Acepron 120 - Tác dụng thuốc và các thông tin khác đầy đủ nhất
Tra cứu thuốc chuẩn nhất

Acepron 120

Tra cứu thông tin về thuốc Acepron 120 trên Tủ thuốc 24h, bao gồm: công dụng, liều lượng, tác dụng phụ, tương tác thuốc...

Thông tin cơ bản thuốc Acepron 120

Số đăng ký

VD-1243-06

Dạng bào chế

Viên nhai

Quy cách đóng gói

Hộp 10 vỉ x 10 viên nhai 120mg, thùng 100 hộp

Chỉ định/Chống chỉ định

Chỉ định

Nhanh chóng, hiệu quả trong ,hạ sốt,, dùng điều trị đau đầu, các triệu chứng cảm cúm, đau sau khi tiêm vaccin, đau khi mọc răng, đau răng.

Chống chỉ định

Dị ứng với ,Acetaminophen,. Người suy gan hoặc suy thận.

Liều dùng và cách dùng

– Trẻ 6 – 12 tuổi: 2 viên. ,– Trẻ 3 – 6 tuổi: 1 – 2 viên. ,– Trẻ 1 – 3 tuổi: 1 viên hoặc theo chỉ định bác sĩ. ,– Thời gian tối thiểu để dùng liều lặp lại là 4 giờ. Không được dùng quá 4 lần/24 giờ. Thuốc có thể nhai hay hòa tan trong nước hoặc nước trái cây.

Tương tác với các thuốc khác

Không dùng chung với các thuốc khác có chứa ,Acetaminophen,.

Tác dụng phụ

phản ứng dị ứng hay ngứa.