Tác dụng thuốc

Tên thuốc: Tiffy syrup
Đóng gói: Chai 30ml; chai 60ml
Dạng bào chế: Sirô
Chỉ định:

Làm giảm các triệu chứng cảm thông thường nghẹt mũi, hạ sốt, giảm đau và viêm mũi dị ứng.

Liều lượng:
  • Dùng theo đường uống.
  • Trẻ từ 6 -1 tuổi: 1/2 thìa cà phê (2,5ml)/lần, 4 lần/ngày.
  • Trẻ từ 1-2 tuổi: 3/4 thìa cà phê (3,75ml)/lần, 4 lần/ngày.
  • Trẻ 2 - 6 tuổi: 1 thìa cà phê (5ml)/lần, 4 lần/ngày.
  • Trẻ từ 6 - 12 tuổi: 1 - 2 thìa cà phê (5-10ml)/lần, 4 lần/ngày.
  • Người lớn: 2 thìa cà phê (10ml)/lần, 4 lần/ngày.
Thành phần: Mỗi 5ml siro chứa: Paracetamol 120mg; Phenylephrin HCl5mg; Chlopheniramin maleat 1mg
Số đăng kí: VD-3313-07
Nhà đăng ký: Công ty TNHH Thai Nakorn Patana Việt Nam
Nhà sản xuất: Công ty TNHH Thai Nakorn Patana Việt Nam - VIỆT NAM
Nhóm sản phẩm: Thuốc giảm đau,hạ sốt,Nhóm chống viêm không Steroid,Thuốc điều trị Gút và các bệnh xương khớp
Tương tác thuốc:

Thuốc ức chế thần kinh trung ương. IMAO. Thuốc chống đông máu. Thuốc hạ sốt khác 

Tác dụng phụ:

Có thể gây ngủ lơ mơ

Chống chỉ định:

- Mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc. 
- Bệnh nhân cao huyết áp, nhịp nhanh thất, huyết khối ngoại biên, huyết khối mạch màng treo ruột. 
- Bệnh nhân bị bệnh tụy hay gan cấp tính. 
- Trẻ sơ sinh, trẻ đẻ non, phụ nữ có thai và cho con bú, bệnh glaucom góc hẹp, loét tiêu hóa, triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt, bệnh hen suyễn, tắc cổ bàng quang, tắc môn vị-tá tràng, bệnh nhân đang sử dụng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO).

Lưu ý:

Những thông tin về thuốc chỉ mang tính chất tham khảo không được xem là toa thuốc.

Mọi vấn đề liên quan tuthuoc24h sẽ không chịu trách nhiệm. Mong mọi người chú ý.