Tác dụng thuốc

Tên thuốc: Doalgis
Đóng gói: Hộp 1 lọ x 60 ml
Dạng bào chế: Sirô
Chỉ định:
  • Chống dị ứng khi cần đến liệu pháp corticoid, viêm phế quản dị ứng, viêm mũi dị ứng.
  • Viêm da dị ứng, viêm da thần kinh, viêm da tiếp xúc, mề đay.
Hàm lượng:

Bethamethason 0,25 mg; Dexchlorpheniramin maleat 2 mg

Liều lượng:
  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 thìa cà phê mỗi 4-6 giờ nhưng không được vượt quá 6 thìa/ ngày
  • Trẻ em 6-12 tuổi: Uống nửa cà phê mỗi 4-6 giờ nhưng không được vượt quá 3 thìa/ ngày
  • Trẻ em 2-6 tuổi: Uống nửa cà phê mỗi 4-6 giờ nhưng không được vượt quá 1,5 thìa/ ngày
Thành phần: Bethamethason 0,25 mg; Dexchlorpheniramin maleat 2 mg
Số đăng kí: VD-18953-13
Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Dược phẩm Hà Tây - VIỆT NAM
Chống chỉ định:

Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Lưu ý:

Những thông tin về thuốc chỉ mang tính chất tham khảo không được xem là toa thuốc.

Mọi vấn đề liên quan tuthuoc24h sẽ không chịu trách nhiệm. Mong mọi người chú ý.