Thông tin cơ bản thuốc Acdinral
Số đăng ký
VD-22211-15
Nhà sản xuất
Công ty cổ phần Dược phẩm Tipharco
Quy cách đóng gói
Hộp 2 vỉ x 12 viên nén
Thành phần
Clorpheniramin maleat 2mg; Phenylephrin HCl 10mg
Tác dụng thuốc Acdinral
Tác dụng thuốc
- Viêm mũi dị ứng mùa và quanh năm.
- Những triệu chứng dị ứng khác như: mày đay, viêm mũi vận mạch do histamin, viêm kết mạc dị ứng, viêm da tiếp xúc, phù mạch, phù Quincke, dị ứng thức ăn, phản ứng huyết thanh; côn trùng đốt; ngứa ở người bệnh bị sởi hoặc thủy đậu.
- Hiện nay, Chlorpheniramine thường được phối hợp trong một số chế phẩm bán trên thị trường để điều trị triệu chứng ho và cảm lạnh. Tuy nhiên, thuốc không có tác dụng trong điều trị triệu chứng nhiễm vi-rút.
Liều dùng và cách dùng
- Người lớn: 1 viên/lần x 3-4 lần/ngày.
- Trẻ ˂ 12 tuổi: ½ viên/lần x 2-3 lần/ngày.